Gilashin yankan ƙarfe sune kayan aiki masu mahimmanci a cikin injinan zamani. Ko kayan aikin injin na yau da kullun, ko injin injin CNC da injin injin injin injin, dole ne ya dogara da kayan aikin yankan don kammala aikin yanke. Lokacin yankan, sashin yankan kayan aikin ba kawai yana ɗaukar babban ƙarfin yankewa ba, har ma yana ɗaukar yanayin zafin da ke haifar da lalacewa da gogayya na yanke gira. Domin ruwan wukake ya yi aiki a ƙarƙashin irin waɗannan yanayi ba tare da gurɓatacce ko lalacewa da sauri ba, kuma don kula da iyawar sa, kayan wukake dole ne su sami babban zafin jiki mai zafi kuma su sa juriya, ƙarfin lanƙwasa da ake buƙata, tasiri tauri da kaddarorin sinadarai. Inert, kyakkyawan tsari (yanke, ƙirƙira da magani mai zafi, da dai sauransu), ba sauƙin lalacewa ba, yawanci lokacin da taurin kayan ya yi girma, juriya na lalacewa kuma yana da girma; lokacin da ƙarfin lanƙwasawa ya yi girma, tasirin tasirin kuma yana da girma. Amma mafi wuyar abu, ƙananan ƙarfin sassauƙansa da tasirin tasiri. Karfe mai sauri har yanzu shine kayan yankan ruwan wukake da aka fi amfani dashi saboda girman lankwasawa da karfin tasirinsa, da kuma injina mai kyau, sannan siminti carbide ya biyo baya. Abu na biyu, aikin yankan ruwan wukake ya dogara da ko ma'auni na geometric na ɓangaren yanke da zaɓi da ƙirar ƙirar ƙirar ƙira.